Harry Potters Fans Forum
.::.Chào mừng bạn đến với HPFF.::.
Harry Potters Fans Forum
.::.Chào mừng bạn đến với HPFF.::.
Harry Potters Fans Forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Harry Potters Fans Forum

CHUYỂN FORUM TỚI HTTP://HPFF.BY.MD/FORUM

Trang ChínhPortalTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Hogwarts giống trường bạn không ???

Go down 
simon
lovely_girl_6895
-ChauChang68-
rouling
ginnylin
khocthamlk
thienthu
Sory
Seichan
ThaoTri2008
Phuthuy_Baby
zHoangHaz
tom marvolo riddle
Girl_kinhcan_lee
Mit_l0v3_Daniel
19 posters
Tác giảThông điệp
Mit_l0v3_Daniel
Học sinh nhà Ravenclaw
Học sinh nhà Ravenclaw
Mit_l0v3_Daniel

Hogwarts giống trường bạn không ??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptySat Mar 08, 2008 7:15 pm

Nếu cứ ngồi ngẫm nghĩ thì sẽ thấy trường học Muggles cũng có thật nhiều điểm giống trường Hogwarts, bạn có nhận thấy không. Mit thì công nhận rằng trường mình cũng giống thiệt:

1. Xét về vị trí, quang cảnh :
- Trường Hogwarts có một vị trí khá đẹp. Hơn nữa, trường rất rộng với nhiều tòa tháp, tầng hầm khác nhau. Khung cảnh trường có nét nào đó cổ kính và đầy huyền bí như có sức hút kì lạ. Nếu buộc phải đi từ đầu trường đến cuối trường chắc bạn thở hồng hộc cho coi
- Trường Chu Văn An : Nằm trên trục đường chính, khá dẽ tìm. Trường CVA sở hữu một diện tích mà nhiều trường phải mơ ước. Nếu vừa đến trường chắc pạn sẽ phải choáng ngợp trước vẻ đẹp của nó : cổ kính và lãng mạn.

2. Khuôn viên:

- Trường Hogwarts: Nào là sân Quidditch, Hồ nước đen, Cây liễu roi ,... chắc chắn làm cho các phù thủy sinh thích mê. Vào những ngày đẹp trời, đi dạo trên sân khác nào đi dạo chốn thiên đường.
- Trường Chu Văn An: Trường thậm chí còn có 2 sân khác nhau : một nơi là sân đất để tổ chức các cuộc thi đá bóng, cho học sinh luyện tập ; một nơi là sân cỏ để chơi các môn thể thao khác ( và thêm một nhà thể chất lớn nữa ). Trường nằm bên Hồ Tây ( bạn có thể ngắm cảnh quên cả học ^^ ).
Và đi lang thang trong sân trường dưới những tán cây cổ thụ trăm tuổi thì còn gì bằng.

3. Các nhà & Lớp học:

- Trường Hogwarts : Trường có 4 nhà với nhiều hs khác nhau . Thêm vào đó
có nhiều phòng học khác nhau. Những phòng học lớn được trang bị đầy đủ. Phòng học mang vẻ huyền bí và đầy màu sắc pháp thuật.
- Trường Chu Văn An: Hs nhà A , Hs nhà B ,.... đó là cách ngắn gọn nhứt để kêu hs ở đây vì trường có nhiều dãy nhà khác nhau. Cầu thang, các lớp học ở đây đều được làm từ gỗ _ gây cảm giác thanh thản. Có rất nhiều phòng học : phòng học truyền thống, phòng thực hành ....

4. Các hoạt động:

- Trường Hogwarts : Rất nhiều hoạt động được tổ chức mỗi năm. Đặc biệt, vài năm một lần, có cuộc thi Tam Pháp thuật với sự tham gia của hai ngôi trường nổi tiếng khác là Beauxbatons và Durmstrang . Và nhiều buổi dạ hội khác được tổ chức cho các ngày lễ.
- Trường Chu Văn An : Có lẽ ít khi pạn thấy một trường nào có nhiều hoạt động đến thế. Và năm nay cuộc thi Miss C thu hút nhiều pạn tham gia , hơn nữa còn có các đại diện của trường Quốc học Huế ( Huế ) và trường chuyên Lê Hồng Phong ( TP.HCM ) đến dự. Hơn nữa, bạn đã bao giờ dự một buổi dạ hội Chu Văn An chưa , cứ thử đi ná !!!

5. Đồng phục:
- Trường Hogwarts : Áo trùng đen + cavát + ...
- Trường Chu Văn An : Áo véc + nơ + cavát + ...

--------------------------------------------
Thử kể xem trường bạn có giống thế hok ná !!!
Girl_kinhcan_lee
Học sinh nhà Hufflepuff
Học sinh nhà Hufflepuff
Girl_kinhcan_lee

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptyTue Mar 11, 2008 9:39 am

Trường này thì Lee nghe nhiều rùi, đúng là khi mới vào trường nhìn cũng hơi choáng váng thiệt, to vật vã, đẹp dã mưng, nhìn hoa cả mắt. Hypnotized Hypnotized Hypnotized Hypnotized Hypnotized Đúng là Hogwarts của dân Muggle. Nghe nói năm nay trường Chu có lễ mừng 100 tuổi đúng ko ? Smiling
Trường Lee thì ngoại trừ có cái đường đến trường đẹp ( đường là của chung đấy nhá , chả phải của trường, thế mới đau) thì chả có gì nữa , chán ! Crying
tom marvolo riddle
Huynh trưởng Ravenclaw - Thần Sáng
Huynh trưởng Ravenclaw - Thần Sáng
tom marvolo riddle

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptySun Mar 16, 2008 3:14 pm

Uầy, nghe vợ tả trường mà....choáng
Cái trường này đẹp thật đó, muốn đến một lần cho biết quá............
Nói thật trường tom ngược hắn với trường của mít đó
zHoangHaz
Học sinh nhà Hufflepuff
Học sinh nhà Hufflepuff
zHoangHaz

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptyThu Mar 27, 2008 2:46 pm

Trường mình tóm lại chả có cái gì giống trường Hogwarts cả , xấu hổ ghê >.<
https://hpfan.forumvi.com
Phuthuy_Baby
Phù thuỷ sinh
Phuthuy_Baby

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptySun Apr 06, 2008 6:34 pm

Trường của bạn Mit đẹp ghê,thèm nhỏ dãi. Trường tớ thì lại khác hoàn toàn lun á,xấu kinh! Kể mà trường mình cũng được đẹp như vậy nhỉ. .... Mơ màng :longlanh:
ThaoTri2008
Học sinh nhà Slytherin
Học sinh nhà Slytherin
ThaoTri2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptyTue Apr 08, 2008 7:19 pm

Sao trường bạn mít đẹp thế!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!, nghe bạn kể mà thèm chảy nước miếng!!!!!!!!!!!. :longlanh:
trường mình thì còn khuya mới sánh được với trường hogwarts , mang tiếng là trường tốt nhất thành phố nhưng lớp học thì nhỏ , hầm , nóng mún chít lun , sân trường thì bé xíu như cái lỗ mũi blur
Seichan
Jean Kenault de Stupide
Jean Kenault de Stupide
Seichan

Đến từ : Làng Sái | Malfoy Manor | Ổ mèo của nhà Slytherin =))=))=))

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptyTue Apr 08, 2008 9:49 pm

Trường Mit kể là Chu III hả? Đúng rồi đấy, năm nay trường kỉ niệm 100 năm thành lập (1908 - 2008).

Bạn Sei trước học CVA II, đối diện CVA III. Nhìn đồng phục CVA III mà thèm Drooling Đúng là chả khác gì Hogwarts hết ="=

Bạn Sei đi lâu gòi, ko có dịp về VN để sang thăm CVA III nữa kantoi Bạn Mit up ảnh lên được ko (nếu bạn có)? Cám ơn Mit lắm lắm wooi
http://ca.360.yahoo.com/shinsengumi_edo
Sory
Học sinh nhà Gryffindor
Học sinh nhà Gryffindor
Sory

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptyFri Apr 25, 2008 7:33 pm

Chán wá trường mình chả giông trường hogwarts một tí nào cả emptyone
Đồng phục trường Hogwarts rất đẹp lại có thêm cái CVA rất xinh nữa ,còn trương mình thì bị măc áo trăng ,quần tây cah3 thấy đẹp gì cả eat
thienthu
Học sinh nhà Ravenclaw
Học sinh nhà Ravenclaw
thienthu

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptySat Apr 26, 2008 6:41 pm

Trường học mình ở đây tệ lắm nhỏ xíu àh lại không thoải mái thông thoáng aaa .Đồng phục thì xấu thậm tệ quần xanh áo trắng nhưng mình vẫn thix mặc váy hơn :longlanh:
khocthamlk
Học sinh nhà Slytherin
Học sinh nhà Slytherin
khocthamlk

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptySun Apr 27, 2008 8:47 pm

TRường của mình chả giống trường HW tí nèo cả bored
hem được đi đâu hít! toàn ở trong phòng chán chít! cruise
nói chiện thì bị phạt :chetdi:
trường thì bé tí tẹo chả co ji thú vi
cứ đi lên đi xuốn chán chít
ginnylin
Học sinh nhà Gryffindor
Học sinh nhà Gryffindor
ginnylin

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptySat May 03, 2008 8:18 pm

Trường CVA của bạn tuyệt thật,mình thik lắm,trường mình tuy ko được vậy,cũng ko giống Hogwart lắm,nhưng được cái là sân rất rộng,thoáng mát va mình rất iu trường mình!
rouling
Học sinh nhà Gryffindor
Học sinh nhà Gryffindor
rouling

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptyMon May 05, 2008 1:34 pm

trường tui cũng giống HW phết đấy nha,cũng có nhà ăn chung,sân trường rộng,có sân bóng to như sân qd của HW,quang cảnh trường cũng đẹp lắm nha,có hồ cá,sau trường có ngọn đồi nho nhỏ,suối chảy róc rách nhé,các hoạt động cũng rất sôi nổi...Nhưng ko có đồng phục dc như HW,mỗi ngành có 1 đồng phục khác nhau,tất cả học sinh dc phát cái huy hiệu bé tý,xấu mù để cài áo,nhưng chả đứa nào thèm cài
học dc nửa năm rồi nhưng tui vẫn chưa đi hết trường mình,hehe Hogwarts giống trường bạn không ??? 619583 Hogwarts giống trường bạn không ??? 619583
-ChauChang68-
Mưa, mưa mùa hạ
Mưa, mưa mùa hạ
-ChauChang68-

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptySun May 11, 2008 12:19 am

Hjx hjx , nghe tả về CVA mà thấy blur
Thiệt trường mình trái ngược hoàn toàn với trường đó
Mô phạt má ơi mai mốt cho con zô trường đó học , con chẻng mún học trg` con h` nữa , vừa cũ vừa xấu mà hs lại vừa zốt nữa , đã thế mỗi khi KT lại ra đề khó khíp ahh
Nhìu lần mún fản ánh mà đâu coá đc crybaby
http://360.yahoo.com/i_am_hermione_granger_86
lovely_girl_6895
Phù thuỷ sinh
lovely_girl_6895

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptyMon May 12, 2008 8:22 am

Hix, nghe mọi người nói về trường của mình và tui thèm nhỏ dãi. Híc. Tui chỉ cần trường tui bằng 1/10 trường của Mit thui. Híc híc. Thương cho số phận hẩm hiu!
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptyTue May 13, 2008 5:49 pm

Tui cũng vậy nè( vì tui và lovely_girl_6895 học cùng trường mà! :D) Cái trường thì bé, nàh trường thì giàu, thế mà chẳng xây được là mấy! Thành ra giờ ra chơi toàn ngồi trong lớp chơi bài, mở sòng bạc! Ước già được bằng 1/3 trường Hogwart (ước mơ có quá to lớn không nhỉ?)
simon
Học sinh nhà Slytherin
Học sinh nhà Slytherin
simon

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptyThu May 15, 2008 10:43 pm

Trường mình là một ngôi trường mới xây. Cây xanh thì hơi ít nhưng số ghế đá thì đếm hok có xuể.
Trường mình ở Vĩnh Long đó.
Mình yêu trường mình lắm
vampire_18
Học sinh nhà Gryffindor
Học sinh nhà Gryffindor
vampire_18

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptyFri May 16, 2008 9:15 am

Trường mình thì có khá nhiều cây, còn ghế đ1a thì gần như chỉ có ở cổng trường mới còn, còn trong trường thì kiếm hoài cũng chỉ có một vài cái thôi.
Trường Mình ở Thành phồ Hồ Chí Minh nè.
simon
Học sinh nhà Slytherin
Học sinh nhà Slytherin
simon

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptyFri May 16, 2008 9:00 pm

òng phục trường mình thì đơn giản thui.
Hok có thắt ca-vát.( Bùn qué)
Nhưng đeo khăn quàng ( sến chết.)
hok đeo thì bị ghi tên dưới cờ. Hu hu
vampire_18
Học sinh nhà Gryffindor
Học sinh nhà Gryffindor
vampire_18

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptySat May 17, 2008 12:15 pm

Rất tiếc là đồng phục trường Vam là áo trắng quần xanh
Không có áo chùng, không có jì để deo trên cổ hết ( ta là Đoàn viên)
Đang kiến nghị đổi đồng phục cho học sinh lớp 9 thành áo xanh quần trắng+ cà vạt đen
yoyonghichngom
Học sinh nhà Gryffindor
Học sinh nhà Gryffindor
yoyonghichngom

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptySat May 17, 2008 4:32 pm

Trường yo đang học cũng chẳng giống Hog tẹo nào cả.
Đồng phục thì vẫn quần xanh áo trắng, vì là Đoàn viên nên không được đeo nơ hay khăn quàng hay cà vạt gì cả.Nhưng trường nào cũng là trường mà, dù không đẹp thì cũng có sao đâu nè Tongue
http://360.yahoo.com/angel.yoyo93
sweet_melody
Phù thuỷ sinh
sweet_melody

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptySun May 18, 2008 4:37 pm

Chẳng giống chút nào, nhìn từ mặt trước ra sau, trong ra ngoài chẳng được bằng một góc nữa nhưng mình mong trong future thì trường mình có thể bằng một góc hoặc xa hơn nữa là bằng nhìu góc của Hogwarts nhưng cái này chắc tương lai xa lắm, lúc đó mình thành người thiên cổ mất rồi!!
minhtinh_9x
Phù thuỷ sinh
minhtinh_9x

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? EmptyThu May 22, 2008 10:37 am

1. Xét về vị trí, quang cảnh :
- Trường Hogwarts rộng rãi, thoáng mát, cổ kính, là nơi lí tưởng cho mọi hoạt động học tập vui chơi
- Trường Hà Nội -Amsterdam : năm trên phố Văn cao (chuẩn bị chuyển địa điểm) gần như là trung tâm quận Ba Đình. Cũng rồi rãi, thoáng mát lắm, nhưng còn trẻ tuổi :D (22 tuổi)

2. Khuôn viên:

- Trường Hogwarts: Nào là sân Quidditch, Hồ nước đen, Cây liễu roi ,... chắc chắn làm cho các phù thủy sinh thích mê. Vào những ngày đẹp trời, đi dạo trên sân khác nào đi dạo chốn thiên đường.
- Trường Ams:
gồm 2 sân chơi bê tông, 1 sân đất đã bóng và 2 sân đất nệm để chơi bóng rổ, nhà trường chủ trương làm xanh cho tổ quốc nên trồng rất nhiều cây :D

3. Các nhà & Lớp học:

- Trường Hogwarts : Trường có 4 nhà với nhiều hs khác nhau . Thêm vào đó
có nhiều phòng học khác nhau. Những phòng học lớn được trang bị đầy đủ. Phòng học mang vẻ huyền bí và đầy màu sắc pháp thuật.
- Trường Ams: Gọi theo tên lớp bt thôi :D. Trường gồm 4 tầng nhà chia làm 3 dãy, mỗi tầng có khoảng 15 phòng học, chưa kể phòng thực hành. Phòng thực hành Vật lý, Hoá học, Sinh học,Tin học, ... mỗi phòng thực hành đều treo ảnh những nhà khoa học gắn liền với bộ môn đó

4. Các hoạt động:

- Trường Hogwarts : trường cho nghỉ hè và nghỉ lex Giáng sinh, có thi đấu Tma Pháp thuật, Qiuddich, ... Vui :X

- Trường Ams : Có thi Ngày hội anh tài, thi Mr and Miss, Made in 12 cho học sinh lớp 12 ra trường, Dạ hội hoá trang, Đoàn- Đội, thi đấu bóng rổ, bóng đá... Đủ cả
5. Đồng phục:
- Trường Hogwarts : Áo trùng đen + cavát + ...
- Trường Ams: áo trắng, quần âu, đồng phục thể dục, mỗi lớp có đồng phục riêng :D
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hogwarts giống trường bạn không ???   Hogwarts giống trường bạn không ??? Empty

Hogwarts giống trường bạn không ???
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Sân trường Hogwarts giống trường của tui